Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

แนะนำผู้เล่นใหม่คร้าบบ บบ

Go down 
2 posters
ผู้ตั้งข้อความ
ZeNiTh

ZeNiTh

แนะนำผู้เล่นใหม่คร้าบบ บบ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: แนะนำผู้เล่นใหม่คร้าบบ บบ   แนะนำผู้เล่นใหม่คร้าบบ บบ Icon_minitimeThu Apr 23, 2009 4:35 pm

ใครที่เล่นใหม่ๆนะครับ เล่นตามที่ผมบอกก็ได้ครับ ผมเล่นมาเองเลย ไม่ยากอะไร

พอเราสร้างตัวละครเสร็จเข้าเกมจะมีNPC อยู่ทางซ้ายมือครับ แล้วคุยเลือกอาชีพที่ต้องการจะเล่นครับ

จะได้อาวุทหรือของเลเวล 110 และผ้าคลุม หมวกซากุมครับ พอได้แล้วเค้าจะให้เราฝึกเดินครับ ใครเป็นแล้วก็กด

Trade ด้านล่างขวาเลยครับ จะวาปมาที่ ฟรีมาคเกต NPC ต่างๆ ก็มีดังนี้นะครับ

1.Shank

Travel To Fight Boss >> พอเลือกแล้วจะคุยกับ Spinel ครับคือ NPC วาปไปทั่ว world

Job Advance >> เลือกข้อนี้ก็เหมือนคุยกับ Cody ครับสำหรับเปลี่ยนจ็อป 2 3 4

Reset Stats >> รีเซต Stat ครับ str dex int luk

Change Music >> เปลี่ยนเพลงในเกม

Buy NX >> ซื้อแต้ม NX Cash (Cash shop)

Exchange Mesos For Item >> ซื้อ Golden Maple Leaf เอาไปทำไรหว่า

Get Buffs >> บัฟต่างๆ ครับ

Go To PVP >> ไป PVP ซึ่งต้องมีคนอื่นไป PVP ด้วย รุ้สึกว่ายังใช้งานไม่ได้นะครับ

Donation >> ไม่ต้องใช้ครับ ไม่มีแจก Point เลย

Pirate Shop >> ของอาชีพ Pirate มีขายเกือบหมด

Karma Shop >> คลิกละไม่เห็นมีไร 55+

2.Cody >> เปลี่ยนจ็อป 2 3 4

3.Spinel >> วาปไปทั่ว maple world

4.mad bunny >> ทำ skill เต็ม

5.coco ขายเฟรมแพงใช้ได้ 10m = 1fame

6.Mr.Oh ขายของทุกอย่าง

7.Tia สำหรับเข้ากิจกรรม

8.Kin เปลี่ยนหน้าตา ทรงผม สีผม ผิว สำหรับผู้ชาย

9.NinaKin เปลี่ยนหน้าตา ทรงผม สีผม ผิว สำหรับผู้หญิง

มี NPC เปลี่ยนคลาส1ทุกอาชีพอยู่ในฟรี

เทคนิคเริ่มต้น พอเราได้ไอเท็มอาวุทมานะครับ หรืออื่นๆ เช่นมีด ที่ปาดาว ถ้าชื่อสีเทาขายร้านได้เลยครับ

คือพลังโจมตีเบา แต่ถ้าชื่อขาวลองเทียบกับ อันปกติดูครับ ถ้าเบากว่าก็ขาย แล้วซื้อในร้านนั้น ถ้าเท่ากันเก็บไว้ก็ได้

ถ้าแรงกว่ายิ่งอย่าขาย

เทคนิคที่2 มาฟรีมาคเกตง่ายๆ ด้วยการกด Trade บางคนบอกติดแมพ หลงแมพ กดนี่ก็มาฟรีแล้วครับ ถ้าไม่ได้

เข้าเว็บมา henesys ได้เลยครับ

เทคนิคที่3 ตีของยังไงให้คุ้ม

คงจะรู้กันนะครับ ว่าตีของแล้วพอเราใส่ของเทพเราจะเทพขึ้นนะครับ แต่สกอ GM ตี 100% +เทพๆมันแพงมากเลยครับ

ใบละ 350m ทั้งๆทีสกออื่นใบละ 200meso เท่านั้นครับ ถ้าอยากประหยัดหน่อยนะครับให้ทำตามนี้

1.ซื้อของที่ต้องการตีครับ ซื้อซัก 10ชิ้นนะครับ ชิ้นละ 200meso ไม่แพงหรอก

2.สกอนะครับ 30% ของไอเท็มนั้นๆครับ ซัก 50ใบครับ

3.เริ่มตีนะครับ อันไหนแตกแต่ไม่หาย เช่นแตกเหลือ9รูโยนทิ้งไปได้เลยครับ

4.ถ้าติด อาจจะตีต่อแล้วถ้ายิ่งติดอีกนะครับ เช่นตี 30% ติด3ใบรวดเหลือ4รูถ้าตี 30% ต่ออาจจะไอเท็มหายนะครับ

ถ้าตีได้ดังนี้ใช้สกอจีเอมจนหมดเลยก็ได้ครับ หรือใช้ 60%เอาครับ เพราะ 30% มีโอกาศแตกเยอะครับ

ห้ามตีสกอพวก 60% ก่อน 30% นะครับเดี๋ยวจะไม่คุ้มครับ 60% หรือสกอที่ตีแล้วไอเท็มไม่หายให้ตีตอนที่ไอเท็ม พอใช้ได้แล้วครับ เช่น 30% ติดแล้ว 1-3ใบครับ ใครเทพก็เสี่ยง 30% ต่อถ้าแตกเสียเวลาเลยครับ

เทคนิคที่4 การหาเงินครับ

เงินทำอะไรได้บ้างในเซิฟนี้

1.ใช้เรียกบอสที่ฟรีมาคเกต รู22ครับ 5m ต่อ1บอส

2.ซื้อของต่างๆครับ โดยเฉพาะสกอ 350m อยากได้ต้องใช้เทคนิคนี้ครับ

วิธีหาเงินแบบรวยไวๆ

1.สำหรับผู้เล่นที่เลเวล 100ขึ้นไปนะครับ

พิม @fmnpc เลือกบนสุด เลือก ข้อ2 เลือก armoty แมพนี้จะมีบอสนูปๆ 1ตัวครับ

แต่ยิงทีละ 5000 เลยหล่ะครับใครที่ไม่เคยรีเบิด ก็ต้องระวังหน่อยครับ เด่วตาย ยิ่งเลือดน้อยๆนะครับ

พอฆ่าได้แล้วได้เงินตัวละประมาน 50-100m เลยละครับโดยมันเลือดแค่ 100000 เองครับ(ประมาณเอา)

2.สำหรับผู้เล่นทุกเลเวล

เวลา 18.45 (6โมง45นาทีจะมีกิจกรรมกระโดดครับ ใครโดดเก่งๆอย่าพลาดนะครับ)

เงินรางวัลเยอะครับ ของเทพด้วยครับ พลาดไม่ได้นะครับ

เทคนิคที่5 อยากตีแรงๆทำยังไงดี

ให้ซื้อยา+Attack ครับอันดับ1 ราคาถูกๆครับ 100-200meso

Credit : Genesis ครับ lol!
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://corenistoms.no-ip.biz/web/
aumsuperza

แนะนำผู้เล่นใหม่คร้าบบ บบ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำผู้เล่นใหม่คร้าบบ บบ   แนะนำผู้เล่นใหม่คร้าบบ บบ Icon_minitimeThu Apr 23, 2009 8:46 pm

อ้างอิงจาก :
Exchange Mesos For Item >> ซื้อ Golden Maple Leaf เอาไปทำไรหว่า

เอาไว้แลกไว้คับ ไม่งั้นเงินจาตันไง

หุหุ

ส่วนการตีสกอ นั่นแหละคับผมทำอยู่หุหุ

ทู้ดีคับ

ขึ้นไปข้างบน Go down

แนะนำผู้เล่นใหม่คร้าบบ บบ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1